องค์การบริหารส่วนตำบลโป่งงาม
23 กันยายน, 2017, 07:10:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: กลับสู่หน้าหลัก www.pong-ngam.go.th

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนบอกว่าไม่มีงบ  (อ่าน 2376 ครั้ง)
ลิงน้อย ผู้รักบ้านเกิด
Newbie
*

« เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2011, 11:28:35 PM »

ผมไม่เข้าใจเลยว่าชาวบ้านไปร้องเรียนเรื่องต่างๆเพื่อของบประมาณมาพัฒนาหมู่บ้านกลับบอกว่าไม่มีงบประมาณ

แต่กลับมีงบประมาณมาทำตลาดน้ำได้  ทั้งๆที่เรื่องของชาวบ้านนี้มีปัญหามานานมากแล้ว

ทำอย่างงี้ก็เหมือนกะไม่เห็นคุณค่าของชาวบ้านเลย  ตอนนี้ยังรองบประมาณ900000ที่ท่านบอกจะให้ตั้งหลายเดือนก่อนอยู่นะครับ

แต่ก็รู้แล้วว่ามันไม่ได้  แต่ยังไงชาวบ้านตาดำๆก็ยังรองบประมาณอยู่นะครับ
nan
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน, 2011, 08:15:23 PM »

บ้านท่านหมู่อะไรครับ และซอยใหนที่ขอแล้วไม่ทำ เด๋วจะถามให้เพราะที่ประชุมผ่านความเห็นชอบมาแล้วได้ทุกบ้าน บางบ้านได้เบิ้ลสองก่อน
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน, 2011, 04:25:14 AM »

บ้านโป่งหมู่9ครับ  เห็นมาดูมาวัด  แต่ไม่เห็นจะมาทำเลย  ขอร้องให้ช่วยชาวบ้านหน่อยเถอะ 
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 09:48:54 PM »

ก็ขอขอบพระคุณนะครับที่ให้งบประมาณมาทำถนนแล้ว และหวังว่าจะได้ทั้งหมดนะครับ  ถนนทั้งซอยและระบบทอพร้อมกันไปเลย  จะได้ไม่ต้องมาแก้ไขกันอีกนะครับ
แมงบ้านเฮา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน, 2011, 12:14:09 PM »

ใช่ครับ ไปตลาดน้ำแล้วได้อะไร ?  จุดที่จะทำตลาดน้ำหน่ะ มันไม่ใช่ที่ท่องเที่ยวอะไรเลย งบประมาณมันจะหมด เดือนกันยายน ก็เข้าใจ แต่ทำไมไม่เอาไปทำอะไรที่มันประโยชน์กว่านี้ อย่างเช่น ขุดลอดคลอง  ทำถนน สนับสนุนงบด้านกีฬาในตำบล ฯลฯ ลองช่วยๆกันเอาไปคิดดูนะครับว่า อันไหนควรหรือไม่ควร
ฮานิก่ายง่าว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กันยายน, 2011, 12:16:10 PM »

ทำไมไม่ไปดูตลาดที่บางระกำโมเดลหล่ะครับ เอามาสร้างที่บ้านเราเลย เอาให้มิดหลังคาชั้น 3ไปเลยน่ะครับ มีสินค้ามากมาย (ที่ลอยน้ำน่ะ)  สนับสนุนนายก ส้วนเตียน คนนี้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์